Danh sách sản phẩm đã chọn

STT Tên sản phẩm



Tìm tên thuốc bằng: A B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z


PABEMIN

Thành phần: Cho một đơn vị đóng gói nhỏ nhất: 1 gói
- Paracetamol………………………….325 mg
- Thiamin nitrat…………………………10 mg
- Clorpheniramin maleat………………2mg
- Tá dược vừa đủ………………………1 gói 2,5g
(Tá dược gồm: Đường saccharose, acid citric, vanilin, màu đỏ erythrosin)
Dạng bào chế thuốc: Bột thuốc màu hồng, mùi thơm, vị ngọt
Quy cách đóng gói:
- Đóng gói 2,5 g
- Hộp 100 gói x 2,5 g thuốc bột.
- Thùng carton đựng 10 hộp.
Chỉ định: - Ban nóng – cảm mạo – ho, sổ mũi
– Nhức đầu, nhức răng – dị ứng đương hô hấp trên...
Ý kiến khách hàng về sản phẩm này

Chi tiết sản phẩm

Chỉ định:

- Ban nóng - cảm mạo - ho, sổ mũi - nhứt đầu, nhứt răng - dị ứng đường hô hấp trên.

Cách dùng & liều dùng: Uống thuốc với một ly nước

- Trẻ em :

+ Trẻ em dưới 1 tuổi       : Mỗi lần uống 1/4 gói, ngày uống 3 – 4 lần.

+ Trẻ em từ 1 đến 5 tuổi : Mỗi lần uống 1/3 gói, ngày uống 3 – 4 lần.

+ Trẻ em từ 6 đến 15 tuổi: Mỗi lần uống 1/2 gói, ngày uống 3 – 4 lần.

- Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi : Mỗi lần uống 1 gói, ngày uống 3 – 4 lần.

Hoặc theo hướng dẫn sử dụng của thầy thuốc.

Chống chỉ định:

- Quá mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Suy tế bào gan, glocom góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt, cơn hen cấp.

- Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận, gan, thiếu G6PD.

- Người tắc cổ bàng quang, tắc môn vị tá tràng.

- Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

- Người đang dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày.

Thận trọng lúc dùng:

- Thận trọng khi dùng thuốc cho người vận hành máy, lái tàu xe vì thuốc có thể gây buồn ngủ.

- Tránh dùng thuốc chung với nước giải khát có rượu.

- Thận trọng với người mang thai vào 3 tháng cuối thai kỳ.

Tương tác thuốc :

- Paracetamol: Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt. Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

- Clorpheniramin: Các thuốc ức chế monoamin oxydase làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin. Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể làm tăng tác dụng ức chế TKTW của clorpheniramin. Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.

Tác dụng không mong muốn:

- Buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, nôn.

Ngưng ngay việc điều trị và thông báo cho thầy thuốc nếu có bất kỳ tác dụng phụ nào xảy ra trong khi dùng thuốc.

Quá liều và xử trí:

- Buồn nôn, nôn, đau bụng, thương tổn gan, hạ thân nhiệt, mệt lã, thở nhanh, huyết áp thấp, và suy tuần hoàn.

- Cơn co giật nghẹt thở gây tử vong có thề xảy ra.

Điều trị: Điều trị triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống. Cần chú ý đặc biệt các chức năng gan, thận, hô hấp, tim và cân bằng nước, các chất điện giải. Rửa dạ dày hoặc gây nôn. Sau đó dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu thuốc.

Bảo quản:

- Nơi khô mát, tránh ánh sáng.

- Để xa tầm tay trẻ em.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.

- Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ  ngày sản xuất.

Tiêu chuẩn áp dụng: Tiêu chuẩn cơ sở.

Sản phẩm liên quan


AILAXON
AILAXON
DOMAG (500 + 2 )mg
DOMAG (500 + 2 )mg
DOMAG
DOMAG
AILAXON
AILAXON
RHEMEXCOOL 500
RHEMEXCOOL 500