Danh sách sản phẩm đã chọn

STT Tên sản phẩm



Tìm tên thuốc bằng: A B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z


AILAXON

Thành phần: Cho một đơn vị đóng gói nhỏ nhất: 1 viên
- Ibuprofen………………………….200mg
- Paracetamol………………………325mg
- Tá dược vừa đủ…………….1 viên
(Tá dược gồm: Tinh bột sắn, magnesi stearat)
Dạng bào chế thuốc: Viên nang
Quy cách đóng gói:
- Chai 100 viên
- Hộp 25 vỉ x 12 viên
- Hộp 10 vỉ x 10 viên
- Hộp 30 vỉ x 10 viên nang
Chỉ định:Giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như: trẹo cổ, đau lưng, viêm bao hoạt dịch, viêm khớp, thấp khớp, đau cơ, bong gân...
Ý kiến khách hàng về sản phẩm này

Chi tiết sản phẩm

Chỉ định:

Giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như:  trẹo cổ, đau lưng, viêm bao hoạt dịch, viêm khớp, thấp khớp, đau cơ, bong gân.

- Các chấn thương như: gãy xương, trật khớp, đau hậu phẫu. Chứng nhức đầu và các chứng tương tự

Cách dùng và liều dùng: Nên uống sau bữa ăn

- Người lớn: 1 -2 viên/ lần, ngày 3 lần

- Trường hợp mãn tính: 1 viên / lần, ngày 3 lần.

Hoặc theo hướng dẫn của thầy thuốc:

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào trong công thức, hoặc bệnh nhân bị polyps mũi, phù mạch, co thắt khí quản khi sử dụng Aspirin hoặc bất cứ thuốc kháng viêm không steroid khác, bệnh nhân loét đường tiêu hóa, bệnh gan, suy yếu chức năng thận, bệnh suy tim mất bù và thiểu năng đông máu nội sinh, 3 tháng cuối của thai kỳ.

Thận trong lúc dùng:

Nên thận trọng khi dùng Ailaxon cho người cao tuổi, phụ nữ có thai 6 tháng đầu.

Tác dụng không mong muốn:

- Phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, đau thượng vị và chứng ợ nóng.

- Phản ứng phụ ít sảy ra: hoa mắt, chóng mặt, nhức đầu, lo âu, nổi mẫn, ngứa ngáy, ù tai, phù nề.

- Đôi khi xảy ra phản ứng dị ứng từ nỗi mẫn nhẹ  đến sốt do thuốc và tổn thương niêm mạc.

- Một vài trường hợp cá biệt mắc chứng giảm bạch cầu trung tính, giảm huyết cầu toàn thể và giảm bạch cầu.

-> Thông báo cho thầy thuốc những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc: methotrexat, digoxin, furosemid, aspirin.

- Với thuốc chống đông máu loại coumarin có thể làm tăng nguy cơ xuất huyết.

- Với aspirin có thể hạ thấp nồng độ của ibuprofen trong máu và làm giảm hoạt tính kháng viêm.

- Dùng lâu dày thuốc với liều đầy đủ có thể làm tăng tác động giảm prothrombin huyết của thuốc chống đông máu

Bảo quản: - Nơi khô mát, tránh ánh sáng.

- Để xa tầm tay trẻ em.

- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.

- Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

Hạn dùng: 24 tháng kể từ  ngày sản xuất.

Tiêu chuẩn áp dụng: Tiêu chuẩn cơ sở.

Sản phẩm liên quan


DOMAG (500 + 2 )mg
DOMAG (500 + 2 )mg
DOMAG
DOMAG
PABEMIN
PABEMIN
AILAXON
AILAXON
RHEMEXCOOL 500
RHEMEXCOOL 500